Lớp Pháp K17
Vous souhaitez réagir à ce message ? Créez un compte en quelques clics ou connectez-vous pour continuer.
Le Deal du moment : -39%
Pack Home Cinéma Magnat Monitor : Ampli DENON ...
Voir le deal
1190 €

Nhậu với Phụng

Nhậu với Phụng Empty Nhậu với Phụng

Message  T.Phuong Ven Nov 13, 2009 3:58 pm

Tối hôm qua tụi tui gặp nhau:
anh Ngọc, anh Dũng, Đào, tui và một đống nhân vật không liên quan gì tới lớp mình là cháu gái của Phụng, một ông bạn của Phụng, ông chồng tui và hai thằng con tui.
ngồi kể lại những chuyện ngày xưa, cười rách cả mép! Chuyện xưa luôn luôn đẹp, lung linh và tình cảm hơn chuyện nay, phải không mọi người?
Ông bố già Thanh Dũng lâu lắm rồi mới gặp (từ hồi đám cưới anh Dũng tới giờ luôn đó anh Dũng ơi), béo trắng! Tui đấm thùm thụp vào vai ổng "sao bây giờ béo quá vậy?" nói xong tự quê vì mình cũng đã tăng 10kg so với hồi còn đi học chứ có phải mình mignogne như ngày xưa đâu (hèhè, cái ngày xưa này là tui tự... kiêu chứ chờ hoài hổng thấy ai khen tui hết!)
Ông Phụng thì đúng là chuột nhà quê ăn lúa nhiều cũng... mập ù à! Cũng tăng cả 20kg so với hồi đi học Phụng hả?
Anh Ngọc cũng vậy, mập ù ù ù so với hồi xưa làm quạ đen ốm nhách lúc năm Một.
Đào thì vẫn tươi tắn như mọi ngày, tròn tròn như hồi giờ và cả đám được một trận cười ngất về cái sự sợ bông gòn của Đào. Tui khui ra chuyện hồi xưa mọi người đồn Đào để ý thầy Minh, đem bánh ít biếu thầy Minh (hồi đó bà nào kể cho tui nghe, giờ tui quên mất tiêu, bà Đào thì ko nhớ gì chi tiết này nữa nên đang kêu tui xạo, hihi). Nhân vụ này anh Ngọc mới khui ra là ông Bình hồi xưa phát hiện ra vụ thầy Minh để ý em Đào là vì...ông Bình để ý bà Đào. Haha... ngồi kể đủ thứ chuyện hồi xưa vui quá chừng chừng!
Anh Ngọc nhắc lại vụ cả lớp tham gia văn nghệ để được cộng điểm, vụ anh Ngọc, Thanh Thanh và tui ngồi điều chỉnh ba cái điểm thưởng để mọi người được học bổng, vụ ba anh em chiến đấu với thấy Phú để bảo vệ mấy cái điểm cộng cho các bạn trong lớp, để làm sao càng nhiều người được học bổng càng tốt... nghĩ lại những ngày xưa, thấy thương quá chừng chừng!
Rồi nhắc lại vụ diễn văn nghệ làm hoạt cảnh 9-1 cầm banderole đi ...biểu tình, diễn xong tui bị thầy Sang hiệu trưởng kêu lên làm cho một trận te tua vì dám để banderole là "đả đảo chế độ nhà trường hà khắc" - ai mà hiểu là đang đóng hoạt cảnh chống Mỹ -ngụy, ngó sơ qua là tưởng ngay sinh viên trường CDSP NT đang biểu tính phản đối trường! hehehe...

Vụ từ thiện thì thống nhất là lớp đóng góp được 4,5 triệu, anh Ngọc ủng hộ thêm 1 triệu, tui ủng hộ thêm 500k nữa là đủ 6 triệu để ủng hộ cho 12 gia đình có người thiệt mạng do lũ vừa rồi ở Khánh Hòa, ông Phụng sẽ phụ trách đưa tới cho mọi người. Cám ơn ông Phụng ù ù dễ thương của bà Út lắm lắm nghen!

T.Phuong
Invité

Revenir en haut Aller en bas